็How to : ทำไงดีเข้า FB ไม่ได้ ! เรามีทางออก : D

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

็How to : ทำไงดีเข้า FB ไม่ได้ ! เรามีทางออก : D

ตั้งหัวข้อ by Aphroditez on Sat Jan 14, 2012 7:28 pm

เคยบ้างรึป่าวครับที่เข้าเฟสบุ๊คไม่ได้ ?? ผมเป็นอีกบุคคลหนึ่งที่เคยประสบปัญหาเช่นนี้ เลยเอามีธีทางแก้ไขมาแชร์ๆ กัน

สำหรับเรื่องนี้ผมก๊อปมาจากบล็อคๆ หนึ่งนะครับ pongpat.janthai.com ให้เครดิตกันไว้ก่อนเลย

เริ่มเลยนะครับ : /

-หลังจากที่ผมได้เขียนบทความไปก่อนหน้านี้ เรื่อง “วิธีแก้ไข เฟสบุ๊คเข้าไม่ได้” ซึ่งการแก้ไขเบื้องต้นที่ง่ายๆก็คือการ เติม S หลัง http เช่น [You must be registered and logged in to see this link.] ก็จะกลายเป็น [You must be registered and logged in to see this link.] เพียงเท่านี้ก็แก้ไขปัญหาเบื้องต้นได้

แต่นั่นยังไม่พอหรอก เพราะเราต้องมานั่งเติมทุกครั้งที่เปลี่ยนหน้า ดังนั้นมันจังไม่สะดวกสบายเอาซะเลย แล้วจะมีวิธีไหนหละ?
1. ติดตั้งปลั๊กอิน หากใช้ Firefox หรือ Google Chrome นั้นมีปลั๊กอินเสริมสำหรับตัวนี้อยู่แล้ว แต่ Internet Explorer ไม่แน่ใจว่ามีหรือป่าวนะครับ หากใช้ Firefox หรือ Google Chrome ก็เข้าติดตั้งปลั๊กอินเพิ่มเติมได้เลย ค้นหาโดยใช้คำว่า “facebook ssl” ก็จะมีให้เลือกติดตั้งหลายตัวนะครับ ลองดู

2.อีกวิธีหนึ่งก็คือ เราอาจจะเข้าไปตั้งค่าในบัญชีของเรา ให้ facebook ใช้ [You must be registered and logged in to see this link.] โดยอัติโนมัติ วิธีตั้งค่า
ใช้วิธีนั่งเติม s เอา หากยังไม่ติดตั้งปลั๊กอิน แล้วล็อกอินเข้าเฟสบุ๊คเรา จากนั้นไปที่ตั้งค่าบัญชีผู้ใช้
[You must be registered and logged in to see this image.]

จากนั้นก็ตั้งค่าความปลอดภัย ติ๊กที่ https เพื่อเริ่มใช้งาน ตามรูปเลยนะครับ
[You must be registered and logged in to see this image.]

เพียงเท่านี้เราก็จะสามารถล็อกอินเข้าเฟสบุ๊คได้อย่างสบายใจ ปลอดภัยอีกด้วยนะครับ

// หวังว่าข้อมูลส่วนนี้จะเป็นประโยชน์แก่คนที่เจอปัญหาแบบผมบ้างนะครับ ขอบคุณครับผม !!!!! : D
Aphroditez
เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 10
Points Points : 20
Karma Karma : 0
วันเกิด วันเกิด : 13/01/1995
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 20/07/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : --Diffirent--
อาชีพ อาชีพ : --Handsome--

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน