คิดถึงเกมนี้กันไหม บ้านทรายทอง

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

คิดถึงเกมนี้กันไหม บ้านทรายทอง

ตั้งหัวข้อ by Hikaru_Chan on Fri Jul 22, 2011 9:48 pm

กลับอีกครั้งนะครับกับเกมตบที่ทำเอาซะวงการน้ำเน่าสั่นสะเทือน

เมื่อละครน้ำเน่าอย่างบ้านทรายทองเกิดพลิกผัน เพราะพจมาน ลุกขึ้นสู้

อยากรู้ว่าเป็นไง

[You must be registered and logged in to see this link.]

วิธีเล่น

แค่เมาส์ไปคลิกตรงปุ่มที่เขาให้แล้วลากเมาส์ปาดหน้าฝ่ายตรงข้ามไปเลยครับ หากใครมือไวยิ่งดีฮะ
และหลังจากเราตบฝ่ายตรงช้ามมันจะตบเรากลับให้คลิกปุ่มทางซ้ายแล้วปาดเมาส์ไปทางขวาเพื่อหลบครับ

วิธีสู้

หญิงเล็ก ซาโอริ - นังนี่อ่อนแอ แค่เราตบสองสามที ก็ชนะแล้วไม่ต้องกลัว ให้ตรงตรงแก้มป่องๆ น่ะครับ อันนี้แค่ปากจู๋ถ้าเราตบมันแรงๆ

หญิงใหญ่ผู้กลับใจมาตบกับนางเอกของเรา (ในเวอร์ชั่นจริงใจดีมากๆ) - แกร่้งกว่าหญิงเล็กนิดๆ ครับ เรามีโอกาสตบเขา 3- 5 ครั้งด้วยกันครับ ถ้าไวหน่อยได้ 5 ครับ เวลามันสวนก็แค่ สอครั้งครับไม่ต้องกลัว ให้ไปตบตรงตามันนะครับพลังมันจะลดเยอะมากๆ พอเราตบแบบแรงๆ ใส่ได้ คอมันจะหมุน 361.5 องศาเลยครับ

แม่บ้านนินจา - แมลงสาบประจำคฤหาสเพราะชีมาแบบไม่ปกติเลย อีนี่ตบแรงโดนสวนทีพลังเราลดเลยล่ะ คนนี้วิธีตบง่ายครับ ให้ตบเสยคางเอาครับ รับรองฮา เพราะว่า ชีคอหักน้ำหมากพุ่งนั่นเอง 555+

หม่อมแม่ผู้ใจร้าย - ชีคนนี้แหละตบโหดมากๆ ตบเราสอง - สามที เราตาย ตัวนี้เวลาตบกับมันต้องใจเย็นฮะเพราะเวลาเราสวนจะได้เปรียบกว่าแต่ถ้าใจร้อนให้เล็งตานะครับจะได้ผล มาก บางครั้งถ้าเราตบมันแรงๆ ชีจะทำหน้าแอ๊บแบ๊ว ดาวขึ้นให้เราได้หมั่นไส้กันแล่นๆ นะครับ

หม่อมย่า แกรนมาดาม - เจ้าของคฤหาส อีนี่แหละบอสใหญ่ ต้องตบกลางหน้าครับแต่อย่าให้มันสวนเราได้ล่ะเพราะมันสวนหรือตบเราแค่ครั้งเดียวก็เือบตายแล้ว โชคดีฮะ หลังเล่นจบจะมีภาคต่อให้เล่นฮะ จริงๆ แล้วมันก็มีเวอร์ชั่นภาษาไทยฮะแต่ิลิงค์ตายไปแล้วเข้าไม่ได้เลยเอามาลงแค่เว่อร์ชั้นอังกฤษฮะ สู้!!!
Hikaru_Chan
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 87
Points Points : 126
Karma Karma : 5
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 18/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านทรายทอง~
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน - นักเขียน - นักเปียโน - นักร้อง มาเฟีย

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: คิดถึงเกมนี้กันไหม บ้านทรายทอง

ตั้งหัวข้อ by jeejee0123 on Wed Dec 28, 2011 6:24 am

ขอบคุณฮะ
jeejee0123
มาเฟีย Vongola
มาเฟีย Vongola

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 237
Points Points : 2240
Karma Karma : 1
วันเกิด วันเกิด : 28/03/1998
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 21/12/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : ชิชิชิชิชิ
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน