วิธีตอบกระทู้ ‼(สำหรับผู้ไม่เคยเล่นบอร์ด)

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

วิธีตอบกระทู้ ‼(สำหรับผู้ไม่เคยเล่นบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by -Raphaella- on Thu Jul 14, 2011 7:38 pm

พอดีมีคนมาถมตรงหน้าแชท (อีกแล้ว) แล้วเขาถาม ผมก็อธิบายไปแล้วแต่เขาคนนั้นก็ไม่เข้าใจอยู่ดี เลยมาลงกระทู้น่าจะเข้าใจกว่าครับ

1. เขียนข้อความที่ต้องการจะคอมเม้นตรงนี้ครับ

[You must be registered and logged in to see this link.]

2. พอเขียนเสร็จแล้วกดที่ send

[You must be registered and logged in to see this link.]

3. เท่านี้ท่านก็ได้คอมเม้นแล้วครับ

แต่ถ้าจะอ้างอิงข้อความ

1. ให้กด quote ตรงคอมเม้นของคนที่ท่านต้องการจะอ้างอิงครับ

2. แล้วท่านก็พิมพ์ข้อความลงไปตรงล่างข้อความที่ต้องการอ้างอิงนะครับ (อย่าไปลบข้อความด้านบนล่ะ)

3. แล้วท่านก็กด send เลยครับ (หรือถ้าจะให้แสดงตัวอย่างก็ให้กด Preview นะครับ

4. เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ

ปล. อย่าลืมเม้นกันนะครับ
ปลล. ถ้ากด + ให้จะกราบขอบคุณงามๆเลยงับ >

-Raphaella-
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 71
Points Points : 125
Karma Karma : 24
วันเกิด วันเกิด : 02/01/1997
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 20/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : ...Phoenix Club...
อาชีพ อาชีพ : ...Cosplayer...

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: วิธีตอบกระทู้ ‼(สำหรับผู้ไม่เคยเล่นบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by Rokudo_Mukuro on Tue Jul 19, 2011 5:52 pm

แล้วปุ่มกด+ มันอยู่ไส Question
Rokudo_Mukuro
เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 18
Points Points : 20
Karma Karma : 0
วันเกิด วันเกิด : 05/09/1996
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 23/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : ใต้ฟ้าบนดิน
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน

Re: วิธีตอบกระทู้ ‼(สำหรับผู้ไม่เคยเล่นบอร์ด)

ตั้งหัวข้อ by -Raphaella- on Tue Jul 19, 2011 8:49 pm

อยู่ตรงด้านมุมบนขวามีฮับผม ^^"

-Raphaella-
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 71
Points Points : 125
Karma Karma : 24
วันเกิด วันเกิด : 02/01/1997
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 20/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : ...Phoenix Club...
อาชีพ อาชีพ : ...Cosplayer...

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน