เนื่องในวันสุนทรภู่มาแต่งกลอนกัน!!! : )

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

เนื่องในวันสุนทรภู่มาแต่งกลอนกัน!!! : )

ตั้งหัวข้อ by Hikaru_Chan on Sun Jun 26, 2011 6:06 pm

เนื่องในวันนี้ 26 มิถุนายร นะครับ

เป็นวันสุนทรภู่ก็อยากหากิจกรรมมาให้ชาว reborn มาได้ทำกันนะครับ

นั่นก็คือ กิจกรรมแต่งกลอนนั่นเอง!!!

จะเป็นกลอนอะไรก็ได้นะครับ ไม่ว่ากันกลอน Y กลอน รัก กลอนตลก กลอนล้อเลียนส่งมาเลย!!!

ปล.อย่าใช้ภาษาวิบัติไม่งั้นฉันจับแบนแน่พวกเธอ 3 วันนะๆ - -
ปล2.ที่ไม่ให้ใช้ภาษาวิบัติเพราะภาษาไทยเป็นภาษาชาติช่วยกันรักษานะครับ ^ ^
ปล3.ขอเป็นกลอน 8 หรือ กลอนสุภาพนะครับง่ายดี เหอะๆ XD
ปล4.ไปก็อปมาก็ได้ไม่ว่ากัน 555+
Hikaru_Chan
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 87
Points Points : 126
Karma Karma : 5
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 18/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านทรายทอง~
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน - นักเขียน - นักเปียโน - นักร้อง มาเฟีย

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: เนื่องในวันสุนทรภู่มาแต่งกลอนกัน!!! : )

ตั้งหัวข้อ by enma07 on Sun Jun 26, 2011 7:19 pm

ในหนึ่งวันนอกจากไปโรงเรียน ไปนั่งเรียนนั่งหลับหรือนั่งเล่น
ดูอีกทีอุ็ยต๊ายตกถึงเย็น ต้องรีบเผ่นกลับบ้านเดี๋ยวโดนสวด= =''เรื่องจริง55+
พอกลับมาเคลียการบ้านซะให้เสร็จ รีบเปิดเน็ตด้วยหน้าตาอย่างเข้มงวด
รีบเปิดเฟสอย่างเร็วปานจรวด แล้วลงอวดรูปตัวเองที่โรงเรียน
พอลงแล้วก็ย่อเฟสลงไปซะ ดูสึนะโกคุยามะจอมเนียน
สรุปคือเปิดรีบอร์นพร้อมผมเกรียน(เกี่ยวไหม= ='') แล้วสึคุงก็เปลี่ยนเป็นโหมดไฮเปอร์
ดูจบแล้วก็เริ่มยิ่งโมโห ทีวีโตเกียวทำไมไม่เสนอ
ตอนที่สองร้อยสี่ตรูรอเก้อ ฟังนะเออท่าไม่ทำแกตายยยยยยยยย!!!!
เอวังด้วยประการชะนี้ กลอนชีวิตประจำวัน -^-
ดีไม่ดีบอกด้วยนะ 555+
enma07
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 17
Points Points : 37
Karma Karma : 7
วันเกิด วันเกิด : 22/09/1997
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 19/06/2011
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน

Re: เนื่องในวันสุนทรภู่มาแต่งกลอนกัน!!! : )

ตั้งหัวข้อ by Hikaru_Chan on Sun Jun 26, 2011 8:19 pm

enma07 พิมพ์ว่า:ในหนึ่งวันนอกจากไปโรงเรียน ไปนั่งเรียนนั่งหลับหรือนั่งเล่น
ดูอีกทีอุ็ยต๊ายตกถึงเย็น ต้องรีบเผ่นกลับบ้านเดี๋ยวโดนสวด= =''เรื่องจริง55+
พอกลับมาเคลียการบ้านซะให้เสร็จ รีบเปิดเน็ตด้วยหน้าตาอย่างเข้มงวด
รีบเปิดเฟสอย่างเร็วปานจรวด แล้วลงอวดรูปตัวเองที่โรงเรียน
พอลงแล้วก็ย่อเฟสลงไปซะ ดูสึนะโกคุยามะจอมเนียน
สรุปคือเปิดรีบอร์นพร้อมผมเกรียน(เกี่ยวไหม= ='') แล้วสึคุงก็เปลี่ยนเป็นโหมดไฮเปอร์
ดูจบแล้วก็เริ่มยิ่งโมโห ทีวีโตเกียวทำไมไม่เสนอ
ตอนที่สองร้อยสี่ตรูรอเก้อ ฟังนะเออท่าไม่ทำแกตายยยยยยยยย!!!!
เอวังด้วยประการชะนี้ กลอนชีวิตประจำวัน -^-

อยากบอกว่ากลอนเธอ "น่ารว๊ากอ่ะ"
Hikaru_Chan
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 87
Points Points : 126
Karma Karma : 5
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 18/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านทรายทอง~
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน - นักเขียน - นักเปียโน - นักร้อง มาเฟีย

ตั้งหัวข้อ by enma07 on Sun Jun 26, 2011 8:28 pm

Hikaru_Chan พิมพ์ว่า:
enma07 พิมพ์ว่า:ในหนึ่งวันนอกจากไปโรงเรียน ไปนั่งเรียนนั่งหลับหรือนั่งเล่น

อยากบอกว่ากลอนเธอ "น่ารว๊ากอ่ะ"
ขอบคุณครับผมม
enma07

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 17
Points Points : 37
Karma Karma : 7
วันเกิด วันเกิด : 22/09/1997
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 19/06/2011

ตั้งหัวข้อ by raisara_ep on Sun Jun 26, 2011 8:48 pm

จะเดินทาง ไปดูหมี ขี่CIVIC เหยีบให้มิด ชิดขวา น่าสงสัย
ว่าทำไม ไม่ชิดซ้าย ค่อยๆไป บอกจากใจ ไหลมากอง นองพื้นพรม
raisara_ep

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 13
Points Points : 13
Karma Karma : 0
วันเกิด วันเกิด : 03/01/1993
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 26/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : นครสวรรค์
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน นักศึกษา

ตั้งหัวข้อ by PrimoDeshimo on Sun Jul 24, 2011 2:37 pm

55
PrimoDeshimo

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 8
Points Points : 10
Karma Karma : 1
วันเกิด วันเกิด : 16/10/1998
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 22/07/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : 51/6
อาชีพ อาชีพ : นีกเรียน

ตั้งหัวข้อ by jeejee0123 on Tue Dec 27, 2011 6:03 pm

Very Happy
jeejee0123
มาเฟีย Vongola
มาเฟีย Vongola

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 237
Points Points : 2240
Karma Karma : 1
วันเกิด วันเกิด : 28/03/1998
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 21/12/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : ชิชิชิชิชิ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics