Dangerous Love รักอันตรายของยัยฮารุ Chioce.Preface [1886]

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Dangerous Love รักอันตรายของยัยฮารุ Chioce.Preface [1886]

ตั้งหัวข้อ by HaYaToKyOya on Sat Jun 25, 2011 8:45 am

บทนำ

ความรู้สึกในหัวใจของฉัน

Sawada Tsunayoshi's part

ผมไม่เคยรู้เลย...ว่าจะมีคนรู้สึกอย่างนั้นกับผมแบบฮารุอยู่ด้วย แต่...ถึงยังไงผมก็ไม่ได้ชอบฮารุหรอกนะ เพราะผมชอบเคียวโกะจังอยู่นี่นา เพราะฉะนั้น ผมจึงไม่ได้รู้สึกอะไรกับฮารุเลย ผมให้เธอได้แค่คำว่า'เพื่อน'...เท่านั้นแหละ เพราะคนที่ผมอยากให้เค้ามารักจริงๆน่ะ คือเคียวโกะจังต่างหาก แต่ผมก็ไม่ได้รังเกียจอะไรฮารุหรอกนะ มีคนชอบมันก็ดีกว่ามีคนเกลียดไม่ใช่หรือไง...?แต่ถึงงั้นก็เหอะ เวลาที่ฮารุพยายามทำทุกอย่างเพื่อผม ทั้งข้าวกล่องเอย เค้กเอย ขนมนานาชนิดเอย มัน...มากเกินไปสำหรับผมหรือเปล่า แถมยังชอบมาทำตัวเหมือนเป็นแฟนกับผมตอนที่อยู่หน้าเคียวโกะจังอีกT_T^ทำให้เคียวโกะจังเธอเข้าใจผิดไปใหญ่(ซวยเลยตรู--^)เพราะงั้นผมเลยเลี่ยงที่จะเจอหน้าเธอซะส่วนใหญ่ บางครั้งที่เธอทำให้เคียวโกะจังเข้าใจผิด ผมก็ออกรำคาญเธออยู่บ้างน่ะนะ แต่ยังไงซะ เธอก็ไม่รู้นี่นาว่าคนที่ผมชอบคือเคียวโกะจังน่ะ ก็เลยทำไปเพราะความไม่รู้ ผมยกโทษให้ แต่ผมไม่กล้าที่จะว่าเธอออกไปตรงๆเหมือนโกคุเดระคุงนี่นาT.Tช่างมันเหอะ ไม่มีใครรู้หรอก(ยกเว้นรีบอร์นนะ มันไม่ได้รับอนุญาติให้รู้ แต่มันดันรู้เอง ฮึ่ย หมั่นไส้=O=^^)[ยกเว้นคนอ่านด้วยย่ะ:จอย] เพราะมันเป็นความลับของผมไง^^

Well,This is my secret.But I don't understand my feeling in this time...

Because I don't bored when I meet Haru...Ah Why do I think that Haru is cute?

I don't understand myself. Can anyone tell me what am I?and What is I can do?

Miura Haru's part

ไม่รู้ว่าคุณสึนะจะรู้รึเปล่าว่าฮารุชอบคุณสึนะน่ะ- -?แต่ฮารุว่าฮารุบอกคุณสึนะไปแล้วนะ...มั้ง?คุณสึนะน่าจะรู้แหละน่า แต่...ทำไมกันน้า เวลาที่คุณสึนะเหม่อ สายตาถึงได้ไปตกอยู่ที่เคียวโกะจังกันนะ?เอ๊ะ หรือฮารุตาฝาดไปO_O?อือฮึ น่าจะใช่ๆ แต่พูดก็พูดเหอะ ทำไมทุกๆครั้งที่ฮารุทำอะไรให้คุณสึนะ บอกว่าชอบกับคุณสึนะ คุณสึนะถึงได้มีท่าทีแปลกๆไปล่ะเนี่ย แบบว่า...อืม แบบว่าลำบากใจ...อ๊ะ ใช่เลย!ลำบากใจ!แถมยังมียิ้มฝืดๆมาให้อีกนะ(- -)อะไรกันเนี่ย หรือว่าคุณสึนะไม่ชอบสิ่งที่ฮารุทำให้...ก็ไม่น่าจะใช่นะ ก็ฮารุสอบถามข้อมูลทั้งหมดมาจากคุณแม่ในอนาคตคุณนานะแล้วนี่นา เฮ้ออ รู้สึกเหมือนท้อๆเลยแฮะ ฮะๆ ก็ทั้งๆที่ฮารุทำทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อคุณสึนะ แต่ฮารุก็ได้แค่ขำขอบคุณที่ดูฝืดๆเหมือนลำบากใจ และไม่มีอะไรมากกว่านั้นเลยแม้แต่นิด ฮารุว่า...ถึงเวลาที่ฮารุจะต้องตัดใจเสียทีแล้วล่ะ...ในเมื่ออีกฝ่ายเค้าไม่รักเรา เราจะไปยื้อให้เค้ายิ่งลำบากใจและทำให้เรายิ่งเจ็บทำไมล่ะ ถึงเวลาที่ฮารุจะต้องตัดใจจริงๆแล้ว เพราะถ้าเกิดฮารุถลำลึกไปมากกว่านี้ เวลาที่ได้รับรู้ความจริง ฮารุคงจะไม่ยอมปล่อยคุณสึนะไปอย่างแน่นอน ฮะๆ รักแรกของฮารุ เพิ่งจะครั้งแรกเอง แต่ฮารุก็กินแห้วเสียแล้ว อกหักดังเป๊าะเลยล่ะ^^แต่ไม่ว่ายังไง ฮารุก็ไม่อยากให้คนรอบข้างเป็นห่วง จึงได้แต่ยิ้มสู้ ถึงจะพูดโม้ไปอย่างนั้น รอยยิ้มของฮารุ มันยิ้มยากขึ้นไปทุกทีๆ ราวกับว่ามันกำลังจะขางหายไป...หายไปจากชีวิตของฮารุ...แย่จัง เผลอร้องไห้อีกแล้วสิ ฮารุนี่มัน...อ่อนแอจริงๆ

Time up...for my first love.

Now...I want to give up.

But...If I leave you what will your feeling?

Happy or sad?Can you tell me?

When you stay with me did you annoyed me?

If I leave you what will I can do?

and Have you ever love me,my dear?

I'm sorry.I can't stay with you forever...

But if you want I can hold you when you hurt everytime.

Am I bothering you too much?

Just want to say...I love you.^^

You must meet a woman who better than me curtainly .^^...

Farewell my dear...

Hibari Kyoya's part
ผมไม่รู้หรอกนะ...ว่าความรักมันคืออะไร และก็ไม่ต้องการจะรู้ด้วย - - โลกนี้มันก็มีอยู่ไม่กี่อย่างนั่นล่ะ ไม่เห็นจะต้องไปสนใจเลย แต่...บางทีความคิดของผมข้อนี้อาจจะเปลี่ยนไปแล้วก็ได้ เพราะเด็กผู้หญิงคนนึงที่ผมไปเจอโดยบังเอิญนั่นล่ะ - -
ตอนนั้นผมกำลังจะเดินกลับโรงเรียนนามิโมริ ตอนนั้นอยู่ระหว่างเดินล่ะมั้ง...?
ปึกโครม
'
โอ๊ยยยย'
เสียงผู้หญิงคนนั้นร้อง- -
'
ขะ...ขอโทษนะคะเอ๊ะ'
ยัยนั่นพูดคำว่าขอโทษแล้วเงยหน้าขึ้นมาเจอผม- -เฮอะ
'
เอ๋คุณหน้าคุ้นๆนะคะอ๊ะคุณ...คุณชื่อออ...ฮิ...ฮิบาริใช่ฮิบาริใช่มั้ยคะ'
ผมไม่พูดอะไรเพียงแค่เหล่มองยัยนั่นเฉยๆแล้วก็เดินจากไป- -
'
เดี๋ยวสิคะเมินกันแบบนี้มันเสียมารยาทนะคะ!- -+'
'
ถอยไป'
ผมพูดออกมาเป็นคำแรกเมื่อยัยนั่นมาขวางทางผม
'
พูดดีๆหน่อยสิคะแล้วก็อย่าทำหน้าบึ้งอย่างนั้นด้วยมันทำให้เด็กเล็กๆกลัวนะคะ'
ยัยนั่นพูดแล้วหันไปมองเด็กสองสามคนที่วิ่งหนีผมกันหมดเฮอะถ้าเป็นเด็กไม่หนีผมผมก็ใจดีด้วยหรอกนะแต่นี่ดันวิ่งหนีผมอย่างกับเป็นสัตว์ประหลาดแล้วยัยนี่เป็นอุลตร้าแมนซะงั้น-*-
'
เรื่องของฉันถอยไป-*-'
'
เอ๊ะคุณนี่ท่าทางจะไร้มารยาทน่าดูนะคะคุณใหญ่มาจากไหนกันคะ- -+'
ยัยนี่เริ่มเท้าเอวมองหน้าผมอย่างเอาเรื่อง-*- เธอรู้มั้ยว่าฉันเป็นใครยัยโง่
'-*-...'
'
ถ้าคุณยังไม่เลิกเสียมารยาทกับเลดี้อย่างฮารุและขอโทษล่ะก็ฮารุก็จะยืนอยู่ตรงนี้แหละค่ะ'
ผมไม่พูดอะไรแต่ฟาดทอนฟาไปที่เธอทันที--
เฟี้ยวววขวับวืดด
หะ...หาปะ...เป็นไปได้ยังไงยัยนั่น...O_O
'
ที่บ้านคุณไม่เคยสอนหรือไงว่าห้ามลงมือกับเลดี้น่ะคะ-*-'
'
ธะ...เธอทำได้ยังไง'
'
เห -*- ก็ไม่เห็นยากนี่คะฮารุอยู่ชมรมยิมนาสติกก็เลยง่ายๆสบายๆน่ะค่ะ'
อย่างงี้เองเรอะเฮอะ
'
เอาเถอะเห็นที่ว่าวันนี้ฮารุต้องรีบไปจะยกโทษให้ก่อนละกันไปนะคะ'
ยัยนั่นพูดแล้ววิ่งไปทางทิศที่ผมเดินมา...
เฮอะบังอาจหลบทอนฟาของฉันได้เชียวเหรอไม่เบานี่...ก็น่าสนใจใช้ได้
ถ้าเจอเธออีกครั้งรับรองว่าเธอต้องไม่รอดแน่

นี่ล่ะ คือสิ่งที่ทำให้ทัศนคติที่ผมมีต่อโลกนี้ยุ่งเหยิง-*-แต่ก็ถือว่าคุ้มละนะ...

Oh,Do you know?

You make this man tremble.

and how I can do with this feeling?

I want to see you one more time.

Can you meet me again?

-------------------------------------------------------------------------------------------------

เครดิต :[You must be registered and logged in to see this link.][/b]

[You must be registered and logged in to see this image.]

[You must be registered and logged in to see this image.]

HaYaToKyOya
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 186
Points Points : 210
Karma Karma : 2
วันเกิด วันเกิด : 19/10/1997
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 19/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : NamimoRi ☭ スクール
อาชีพ อาชีพ : MaFiA ☪ マフィア

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Dangerous Love รักอันตรายของยัยฮารุ Chioce.Preface [1886]

ตั้งหัวข้อ by Hikaru_Chan on Sat Jun 25, 2011 11:21 am

ขยายอีกหน่อยได้มั๊ยครับ เหอะๆ อ่านไม่ออกเลย 555+
Hikaru_Chan
Cedef
Cedef

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 87
Points Points : 126
Karma Karma : 5
วันเกิด วันเกิด : 11/05/1996
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 18/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : บ้านทรายทอง~
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน - นักเขียน - นักเปียโน - นักร้อง มาเฟีย

Re: Dangerous Love รักอันตรายของยัยฮารุ Chioce.Preface [1886]

ตั้งหัวข้อ by ♀Hibari_Meer♀ on Sat Jun 25, 2011 12:03 pm

ฮารุจังเลิศมากคะ หมดทอนฟาได้ด้วย
คุณฮิก็ใจร้าย อย่าไปลงมือกับผู้สิคะ

..สนุกมากคะ แค่บทนำก็ชวนติดตามแล้ว

~*♀HIBARI MEER♀*~
♀Hibari_Meer♀
เริ่มเข้าแก๊ง
เริ่มเข้าแก๊ง

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 202
Points Points : 224
Karma Karma : 16
วันเกิด วันเกิด : 04/02/1989
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 19/06/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : Vongola Family
อาชีพ อาชีพ : Administrative Officer

ตั้งหัวข้อ by soul on Sat Jun 25, 2011 7:58 pm

สนุกมากคร้า

soul
มาเฟีย Vongola
มาเฟีย Vongola

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 284
Points Points : 15322
Karma Karma : 10
วันเกิด วันเกิด : 25/06/1996
ที่อยู่ ที่อยู่ : ปราสาท
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน

ตั้งหัวข้อ by fever.CARTOON on Fri Jul 15, 2011 4:09 pm

ฮารุเท่มากกกก *0*
ขนาดบอสอย่างสึนะยังหลบบ่ได้เลยนะนี่นะ =_=
(หลบได้ดิแปลก)
ฮารุเอ๊ย ตั้งแฟมมิลี่ซะ แล้วเค้าจะวิ่งไปเป็นผู้พิทักษ์ให้เลย
อย่างฮารุสมองคิดชื่อแฟมมิลี่คงได้แค่ 'เลดี้ แฟมมิลี่'ไม่ก็ 'เดนเจลัส แฟมมิลี่' หรือ 'ฮาฮิ แฟมมิลี่' ล่ะมั้ง - -?
fever.CARTOON
เหยื่อมาเฟีย
เหยื่อมาเฟีย

โพสต์แล้ว โพสต์แล้ว : 8
Points Points : 10
Karma Karma : 0
วันเกิด วันเกิด : 12/03/1998
เข้าเป็นมาเฟีย เข้าเป็นมาเฟีย : 15/07/2011
ที่อยู่ ที่อยู่ : มาเฟียแลนด์
อาชีพ อาชีพ : นักเรียน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน